รายชื่อผู้เข้าแข่งขัน

 












รายชื่อผู้เข้าแข่งขัยรอบชิงชนะเลิศ

การประกอบวงจรอิเล็กทรอนิกส์ ครั้งที่ 12 (Youth's Electronics Circuit Contest :YECC 2013)

ในโครงการค่ายนักอิเล็กทรอนิกส์รุ่นเยาว์

ลำดับ ค่าย eCamp คำนำหน้า ชื่อ สกุล ระดับชั้น สถาบัน อาจารย์ที่ปรึกษา

1 จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย นาย ถิรวัฒน์ บุรีเทศน์ ปริญญาตรี จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย รศ.ดร.เอกชัย ลีลารัศมี

นางสาว วัศพล ธีรวนพันธุ์ ปริญญาตรี จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย

เด็กชาย ศศิ สุริยจันทราทอง มัธยมศึกษาปีที่ 3


เด็กหญิง ปุณยวีร์ จันทร์แสนวิไล มัธยมศึกษาปีที่ 2


2 มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ นางสาว ฐิตา วิโรจน์บริสุทธิ์ ปริญญาตรีปีที่ 3 มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ ผศ.ดุสิต ธนเพทาย

นาย ณัฐฐ หอมดี ปริญญาตรีปีที่ 3 มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์

เด็กชาย คริษฐ์ ชลพันธุ์ มัธยมศึกษาปีที่ 2 โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรตประสานมิตร

เด็กชาย กานต์ เดียวสุรินทร์ มัธยมศึกษาปีที่ 1 โรงเรียนสตรีวิทยา 2

3 มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ นาย ชนาธิป ร้องกาศ ปริญญาตรีปีที่ 4 มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ นางสาวแสงเดือน โปธา

นาย กีรฉัตร ตันตราพล ปริญญาตรีปีที่ 3 มหาวิทยาลัยเชียงใหม่

นาย สุฒฒิวิส มหามิตร มัธยมศึกษาปีที่ 4 โรงเรียนวัฒโนทัยพายัพ เชียงใหม่

นาย เอกรินทร์ เมฆมนเฑียร์ มัธยมศึกษาปีที่ 4 โรงเรียนวัฒโนทัยพายัพ เชียงใหม่

4 มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าพระนครเหนือ นาย ณัชพล พัววงศ์ฤทธิชัย ปริญญาตรีปีที่ 2 มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าพระนครเหนือ ผศ.ดร.ชาตรี มหัทธนจาตุภัทร

นาย กษิดิศ วีระศิริ ปริญญาตรีปีที่ 1 มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าพระนครเหนือ

เด็กชาย ธนายุทธ ชัยวิเศษ มัธยมศึกษาปีที่ 2 โรงเรียนราชนันทาวารสามเสนวิทยาลัย 2

เด็กชาย ธนกฤต มโนนพคุณ มัธยมศึกษาปีที่ 2 โรงเรียนราชนันทาวารสามเสนวิทยาลัย 2

5 มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลอีสาน นาย กิตติธัช อานามนารถ ปริญญาตรีปีที่ 2 มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลอีสาน นายทนงศักดิ์ มากทอง

นาย ภูวดล ปิ่นโพธิ์ ปริญญาตรีปีที่ 2 มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลอีสาน

นาย วัชรพงษ์ จีนกลาง มัธยมศึกษาปีที่ 4 โรงเรียนมหิศราธิบดี

นาย สรวิศ ขันทองคำ มัธยมศึกษาปีที่ 4 โรงเรียนมหิศราธิบดี

6 มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลล้านนา ภาคพายัพ นาย ยุทธนา เพิ่มอุตสาห์ ปริญญาตรีปีที่ 3 มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลล้านนา ภาคพายัพ นายผดุงศักดิ์ วงศ์แก้วเขียว

นาย ธนภัทร โพงไชยราช ปริญญาตรีปีที่ 3 มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลล้านนา ภาคพายัพ

เด็กชาย เจตพล ปวนจอก มัธยมศึกษาปีที่ 1 โรงเรียนแม่ริมวิทยาคม

เด็กชาย วรรณธัช วงค์ทอง มัธยมศึกษาปีที่ 1 โรงเรียนแม่ริมวิทยาคม

7 มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลอีสาน วิทยาเขตสกลนคร นาย อนันต์ ไชยปายอด ปริญญาตรีปีที่ 4 มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลอีสาน วิทยาเขตสกลนคร นายนครินทร์ ศรีปัญญา

นางสาว น้ำฝน ทรัพย์สมาน ปริญญาตรีปีที่ 2 มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลอีสาน วิทยาเขตสกลนคร

เด็กชาย จักริน นันทดิลก มัธยมศึกษาปีที่ 1 โรงเรียนดอนจานวิทยาคม

เด็กหญิง กิตติยาภรณ์ โชคโสด มัธยมศึกษาปีที่ 1 โรงเรียนนวมินทราชูทิศอีสาน

8 มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี นาย ชวลิต คิดถูก ปริญญาตรีปีที่ 4 มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี นางนารีรัตน์ ศรีบูรณ์





มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี

เด็กชาย สมปราชญ์ ดีจอหอ มัธยมศึกษา โรงเรียนโนนสูงศรีธานี

เด็กชาย วุฒินันท์ ก้อนทองดี มัธยมศึกษา โรงเรียนโนนสูงศรีธานี

9 มหาวิทยาลัยนเรศวร นาย วิศวะ นามวงษ์ ปริญญาตรี มหาวิทยาลัยนเรศวร นายเศรษฐา ตั้งค้าวานิช

นาย วันเฉลิม จันทร์ทรง ปริญญาตรี มหาวิทยาลัยนเรศวร

นาย ศิริพงศ์ ภู่สวรรค์ มัธยมศึกษาปีที่ 3 โรงเรียนพิษณุโลกพิทยาคม

นาย สุชาครีย์ ศรีสุขพร้อม มัธยมศึกษาปีที่ 4 โรงเรียนเฉลิมขวัญสตรี

10 มหาวิทยาลัยบูรพา นาย ทรงพล จำเนียรทรง ปริญญาตรี มหาวิทยาลัยบูรพา นายธราธร บุญศรี

นาย พงศกร มรรคไพบูลย์ ปริญญาตรี มหาวิทยาลัยบูรพา

เด็กชาย จิรพงศ์ ชโลธรพิเศษ มัธยมศึกษาปีที่ 3 โรงเรียนสัตหีบวิทยาคม

เด็กชาย ประเสริฐ ฉิมพลิกานนท์ มัธยมศึกษาปีที่ 3 โรงเรียนพลูตาหลวงวิทยาคม

11 มหาวิทยาลัยมหิดล นาย ณัฐกร ช่วยเพชร ปริญญาตรี มหาวิทยาลัยมหิดล ผศ.เดชา วิไลรัตน์

นาย ณัฐวุฒิ พนมการ ปริญญาตรี มหาวิทยาลัยมหิดล

เด็กหญิง ณิชารีย์ รุจิโรจน์กุล มัธยมศึกษาปีที่ 3 โรงเรียนชลกันยานุกูล

เด็กหญิง ปาณพิมพ์ สมิทธาพิพัฒน์ มัธยมศึกษาปีที่ 3 โรงเรียนกาญจนภิเษกวิทยาลัย สุพรรณบุรี

12 มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์ นางสาว ชนาภรณ์ ลิขิตเจริญกุล ปริญญาตรี มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์ ผศ.สาวิตร์ ตัณฑนุช

นางสาว ฤทัยชนนี ตันติวิท ปริญญาตรี มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์

นางสาว เปมิกา บุญจันทรฺ มัธยมศึกษาปีที 4 โรงเรียนจุฬาลงกรณ์ราชวิทยาลัย ตรัง

นางสาว ทิพกัญญา แสงแก้วสุข มัธยมศึกษาปีที 4 โรงเรียนจุฬาลงกรณ์ราชวิทยาลัย ตรัง

13 มหาวิทยาลัยวลัยลักษณ์ นาย ภาณุวัฒน์ เบ่งเพชร ปริญญาตรีปีที่ 3 มหาวิทยาลัยวลัยลักษณ์ นายธีรศักดิ์ โชติกวณิชย์

นาย วีระยศ คนดี ปริญญาตรีปีที่ 3 มหาวิทยาลัยวลัยลักษณ์















14 มหาวิทยาลัยอุบลราชธานี นาย เจตพล สีลาราม ปริญญาตรี มหาวิทยาลัยอุบลราชธานี นายนักรบ จินาพร

นาย ปณิธาน ปวลิต ปริญญาตรี มหาวิทยาลัยอุบลราชธานี

นาย กฤษดากร เครือวัลย์ มัธยมศึกษา โรงเรียนลือคำหาญวารินชำราบ

นาย กิตติเดช สายมาตย์ มัธยมศึกษา โรงเรียนลือคำหาญวารินชำราบ

15 โรงเรียนวัดหงส์รัตนาราม นาย วิศรุต จันทร์โอ ปริญญาตรีปีที่ 3 มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าธนบุรี นายสุนทร จอนสมจิตต์

นาย อรรถพล เสือน้อย ปริญญาตรีปีที่ 3 มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าธนบุรี

เด็กชาย สุทธิรักษ์ แสงอ่อน ประถมศึกษา โรงเรียนวัดหงส์รัตนาราม

เด็กหญิง ออม ศรีฟอง ประถมศึกษา โรงเรียนวัดหงส์รัตนาราม

16 โรงเรียนอนุบาลวัดปรินายก นาย ปิยพัทธ์ ชื่นอารมย์ ปริญญาตรี มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าธนบุรี นางเตือนใจ วสเกษม

นางสาว อัจจิมา อมตังค์ตระกูล ปริญญาตรี มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าธนบุรี

เด็กชาย ณัฐภัทร ทิวาเวช ประถมศึกษาปีที่ 5 โรงเรียนอนุบาลวัดปรินายก

เด็กชาย วุฒิ กิติกุลวรากร ประถมศึกษาปีที่ 5 โรงเรียนอนุบาลวัดปรินายก

17 สถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้าเจ้าคุณทหารลาดกระบัง นาย กฤษดินท์ กมลพัฒนะ ปริญญาตรีปีที่ 3 สถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้าเจ้าคุณทหารลาดกระบัง ผศ.ประภากร สุวรรณะ

นาย กนต์ธร พงศ์สุรชีวิน ปริญญาตรีปีที่ 2 สถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้าเจ้าคุณทหารลาดกระบัง

นางสาว กนกรัตน์ เหล่าอารีรัตน์ มัธยมศึกษาปีที่ 4 โรงเรียนเซนต์ฟรังซีสซาเวียร์คอนแวนต์

นางสาว อนุตตรีย์ ธูปเหลือง มัธยมศึกษาปีที่ 4 โรงเรียนเซนต์ฟรังซีสซาเวียร์คอนแวนต์